Thảo luận

Có được Gộp báo cáo tài chính năm 2014 với 2015?

Công ty tôi thành lập tháng10/2014 đến nay phát sinh rất ít hóa đơn, chứng từ. công ty tôi có được gộp báo cáo tài chính 3 tháng của năm 2014 làm cùng với báo cáo tài chính năm 2015 không?
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 122
  • Thích: 0

Có được góp vốn bằng tiền mặt?

Anh chị cho em hỏi: công ty em thành lập năm 2013 vốn điều lệ 2 tỷ. trong đấy năm 2013 góp vốn điều lệ bằng tiền mặt là 1 tỷ, đự tính tháng 2/2015 sẽ góp vốn số tiền còn lại là 1 tỷ bằng tiền mặt Tuy nhiên em nghe nói từ 01/03/2014…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 95
  • Thích: 0

Câu hỏi về tình huống mất hóa đơn GTGT

Công ty chúng tôi có xảy ra trường hợp như sau: công ty B có mua 1 măt hàng của Công ty chúng tôi, kế toán có xuất 1 hóa đơn cho công ty B, tuy nhiên trên đường từ công ty chúng tôi đến công ty B, nhân viên giao hàng đã làm…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 111
  • Thích: 0
Loading...

Câu hỏi về đặt in hóa đơn căn cứ vào Thông tư số 39/2014

Theo Điều 9, thông tư 39-2014 về hóa đơn chứng từ quy định: "Căn cứ vào nhu cầu sử dụng hoá đơn và việc chấp hành quy định về quản lý, sử dụng hoá đơn của tổ chức, doanh nghiệp, cơ quan thuế quản lý trực tiếp xác định số…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 74
  • Thích: 0

Câu hỏi về tình huống xuất tiêu dùng hàng hóa nội bộ

Công ty  tôi hoạt động trong lĩnh vực nội thất: đóng bàn ghế, giường tủ, lắp đặt cửa....  Năm 2014 Công ty tôi đã dùng 45 bộ bàn ghế vào các văn phòng phục vụ cho hoạt động của công ty. Vậy xin hỏi công ty tôi có phải tính và nộp thuế GTGT cho 45…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 81
  • Thích: 0

Công ty có phải nộp phạt khi nộp thuế tndn tạm tính các quý nhỏ hơn số thuế tndn quyết toán?

Cho tôi hỏi: tôi có đọc  Thông tư số  151/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014 và được biết, các Doanh nghiệp sẽ căn cứ vào kết quả sản xuất, kinh doanh để tạm tính số thuế TNDN phải nộp. Vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp trong năm DN tạm nộp thuế TNDN thấp hơn số thuế TNDN…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 1160
  • Thích: 0

Hỏi cách sửa lỗi HTKK 3.3.0

Cho em hỏi: em tải HTKK 3.3.0 về và làm báo cáo quý 4/2014 tuy nhiên em gặp phải 1 số lỗi sau không biết xử lý thế nào mong anh chị giải đáp giúp em ạ 1. Trong PL 01-2/GTGT Cột (7) – Thuế GTGT đủ điều kiện khấu…
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 105
  • Thích: 0

Người phụ thuộc có quy định độ tuổi?

Cho tôi hỏi: Quyết toán thuế TNCN nếu có thu nhập từ tiền công, tiền lương > 9trđ và đăng ký người phụ thuộc và cấp mã số thuế cho người phụ thuộc. Vậy người phụ thuộc có quy định về giới hạn tuổi không?
  • Ngày đăng:
  • Lượt đọc: 152
  • Thích: 0